ylliX - Online Advertising Network Rundunar Soji Ta Coas Ta Ƙaddamar Da Gasar Wasan Ƙwallon Ƙafa A Kuros Riba - AMINCI HAUSA TV
LABARAI/NEWS

Rundunar Soji Ta Coas Ta Ƙaddamar Da Gasar Wasan Ƙwallon Ƙafa A Kuros Riba

Rundunar Soji Ta Coas Ta Ƙaddamar Da Gasar Wasan Ƙwallon Ƙafa A Kuros Riba

Ta jaddada muhimmancin bayar da horo kan yaƙi da ta’addanci. Babban Hafsan Sojin ƙasa (COAS) Laftanar Janar Faruk Yahaya ya ƙaddamar da gasar horas da sojojin Najeriya ta haɗin gwiwa tsakanin rundunar sojojin Najeriya.

An gudanar da taron ne a ranar Talata 30 ga watan Agusta 2022 a Godwin Ally Cantonment Ogoja, jihar Cross River.

Hukumar ta COAS wanda ya samu wakilcin Manjo Janar Joseph Omali ya nanata muhimmancin bayar da horo kan yaƙi da ta’addanci inda ya ce gasar za ta kuma ƙara haɓaka shugabanci na ƙananan kwamandoji.

Janar Yahaya ya buƙaci mahalarta gasar da su jajirce wajen ganin sun fito da kyau a gasar yana mai ba su tabbacin cewa ƙoƙari da shirye-shiryen gasar za su sa a samu sauƙi wajen gudanar da ayyuka.

Rundunar ta yabawa ƙungiyar ta 82 da ta zaɓi Ogoja domin gudanar da gasar ya ƙara da cewa filin yana samar da dukkan abubuwan da ake da buƙata don horar da wannan ɗabi’ar.

Tun da farko, babban kwamandan runduna ta 82 ta Najeriya Manjo Janar Umar Musa a jawabinsa na maraba ya amince da yadda rundunar sojojin Najeriya ƙarƙashin jagorancin COAS a yanzu ta ke ba horo.

Ya bayyana tabbacinsa cewa gasar za ta kasance mai ban sha’awa da kuma nishaɗantarwa Gasar ta kwanaki biyar ta samu mahalarta daga sassa shida na rundunar sojojin Najeriya da hedikwatar sojojin Najeriya Za a yi gwajin lafiyar jiki, tafiyar kilomita goma da talatin da kaya masu nauyi da sauransu.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button